สถานีรีวิว ศัลยกรรมเสริมจมูก ตาสองชั้น ริมฝีปากบาง เสริมหน้าอก ดึงหน้า ฯลฯ
สินค้าคุณภาพ น่าสนใจ คลิ๊กเลย !!! สปอนเซอร์ผู้ใจดี สนับสนุนเว็บมีดหมอ

ร้านค้า แนะนำ สินค้าคุณภาพ คลิ๊กเลย !!!!
WINKS CREAM ครีมหน้าใส..
ฮิตติดกระแสออนไลน์
เกรดพรีเมียม มี อย. การันตี

Review..จากน้องๆพริตตี้และผู้ใช้จริงเพียบ
วิ้งส์ครีมลงขายในหนังสือชั้นนำทั่วประเทศ Ray ,OHO,Spicy,TVpool
มาเป็นเซ็ทราคาปลีก 3xx -5xx /ราคาส่งถูกสุดๆ
:: สนใจสินค้าหรือต้องการเป็นตัวแทนจำหน่ายคลิกเลยค่ะ

รับผลิต งานโลชั่น/เนื้อเจล/เซรั่ม/เนื้อเนย
/สครับ/ครีม/เซรั่มหน้า/ลิป/เจลอาบน้ำ สบู่

ตามแบบที่สั่งได้ เริ่มต้น 50 – 2,000บต่อโล
สบู่แครอทฟิลิปปินส์ /มะนาวดีอ๊อกซี่ /ผลไม้รวม /กลูต้านมข้าว (เกรดพรีเมี่ยม )
กิโลล่ะ 80-150฿ ,สบู่ก้อน8 -20บ ราคาส่งถูกเวอร์

สบู่กลูต้านมข้าวตัวฮิตติดตลาดเจ้าแรก ร้าน MoB เท่านั้น
รับผลิตสบู่ทั่วไป หรือต้องการขึ้นสูตรใหม่
สำหรับคนต้องการทำแบรนด์ของตัวเอง ขั้นต่ำ500ก้อน
พร้อมจด อ.ย. ในนามแบรนด์ของคุณ
ราคาส่งสบู่ 100 ก้อนเริ่มที่ 10.- ราคาส่งถูกสุด X.-
รับออกแบบแบรนด์
รับตัดสติ๊กเกอร์ ทำกล่องใส่สบู่ และแพคเกจจิ้ง
ลงทุนหลักพัน สามารถมีสบู่เป็นแบรนด์ตัวเอง ในสต็อกอีกเป็นพันก้อน

█★█(รับส่งในนาม)ขาเรียวญี่ปุ่น0.80/
ส้มป่อย0.55/ลดสัดส่วนU.S.A1.80 █★█

สมุนไพรลดน้ำหนักเม็ดละ0.50/ Seoul Secreat530/ ฟูโก้เพียว1450/ Soniya380/
Snowอึ๋มเฟิร์น320/snail white800/Pico,Hada700 กลูต้าOver dose230/
กลูต้าOver White3D195/Royal jellyนมผึ้ง195/Vitc acobicส่ง80
Line:doodeebeauty.co.th ★★★★

♥░♥░ รับผลิตครีม ขายส่งครีมมี อย.♥░♥░
รับจดแจ้ง อย. ครีมในแบรนด์ของลูกค้า
ติดต่อได้ที่ 084-708-0443
★★ Dnaturespa.com ครีมไม่มีสารต้องห้าม★★
คุณภาพดี คลิ๊กเลย !!!

★★★★★★.........................★★★★★★
สร้างแบรนด์เครื่องสำอาง
ผลิตครีมสูตรลับเฉพาะของแบรนด์คุณ
★★★สามารถกำหนดสูตร สี กลิ่น
ได้ตามความต้องการ★★★
●•จดแจ้งขึ้นทะเบียน อย. ฟรี!!●•
●•บรรจุใส่กล่องสวยงามสามารถ เพิ่มลูกเล่นกล่องปั้มนูน ปั้มทองได้ฟรี!!●•
●•ออกแบบสี่สีฟรี!! 💖บรรจุเพคซีนฟรี!! 💖ให้คำปรึกษาทางด้านการตลาดฟรี!●•
★★★ทีมงานคุณภาพ บริการครบวงจร ทำงานแบบมืออาชีพ★★★
●•สนใจติดต่อได้แล้ววันนี้ Line ID: malinaura●•
★★★ คุณครีม 081-9507366 ยินดีให้บริการ ★★★

●•○◆◇ขายส่ง-->น้ำยาปลูกคิ้วปลูกผม
แชมพูขจัดรังแค เร่งผมยาว แก้ผมร่วง
งานคลีนิค//ผงคอลลาเจนเบอร์รี่โลละ650//

ผงกลูต้าทับทิมโลละ1350// ผงวิตามินซีเกร็ดคริสตัลโลละ600//
ผงคอลลาเจนแกรนูลเปปไทด์บริสุทธิ์โลละ1800//
ผงไฟเบอร์ดีท๊อกซ์โลละ650●•○◆◇ คลิ๊กดูสินค้าเลย!!!

█ ตำแหน่งนี้จองแล้ว!!!
โชว์ทุก ๆ หน้า
มองเห็นทุก ๆ หน้า
ติดต่อแอดมิน
อีเมล์ barameejung@gmail.com
★★★................★★★
★.......................★
รับโปรโมทเว็บ

ท้าให้ลอง สิวยุบใน 1 วัน ฝ้าจางใน 3 วัน
มี อย. เวชสำอางค์โดย แพทย์ผิวหนัง
รับประกันความพอใจ ในราคาแค่ 150 บาท !!
เห็นผลจริง รู้สึกได้ใน 3 วัน

รับทำแบรนด์ จด อย. รับผลิต ครีม เจล โลชั่น เซรั่ม สครับ แชมพู สบู่ ฯลฯ
เริ่มต้น กก.ละ 30 บาท ประสบการณ์กว่า 7 ปี ได้มาตรฐาน มีใบรับรอง
(ใจดี ไม่เเหวี่ยง ไม่วีน ถามได้ค่ะ) Line : shop2skin คลิ๊ก!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ทำจมูกกับหมอชลทิศ เมื่อคืนนี้ ^^  (อ่าน 34955 ครั้ง)

ออฟไลน์ peepoo88

• น้องหน้าใหม่มีดหมอ

เมื่อคินนี้ไปทำจมูกกับหมอชลทิศ ที่ธีรพรการแพทย์ ตรงดินแดงมาหล่ะ
ตอนแรกยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี คือที่นี่เค้ามีให้เราเลือก 3 แบบ 1. ซิลิโคนแบบนิ่ม 2.เอาไขมันตัวเอง 3 ฉีดไฮย่า (ไม่รู้เขียนยังไง ^^ เค้บอกเป็นสารที่เอาไว้รักษาต้อกระจกในตาเรา)

เฮ้อคุยกับพี่ที่ร้านอยู่นาน ร้านนี้นะมีคนเข้าออกเยอะแยะเลย ที่เราเห็นอ่ะมีคนพาคนมาจากเขมร มาทำด้วย เหมือนที่หนูแหวนพาคนไทยไปทำที่เกาหลีเลยอ่ะ surgery tour ประมาณนั้นเลยย อ่ะ เราเลยแบบ งง ว่าเอ่อ สรุป ของไทยเราก็มีดีเหมือนกันแฮะ อิอิ
นั่งดูรูปคนที่เคยทำมาดูไปดูมา เริ่มงง  เฮ้อจะทำแบบไหนดีนะ

คือไม่รู้ใครเป็นเหมือนเรามั่งคือ เราเป็นคนที่มีเนื้อตรงสันจมูกน้อยและบี้ แต่ว่าพอมีตรงปลายจมูกบ้าง เรากลัวว่าถ้าเราทำซิลิโคน(พี่สาวเราทำแบบใช้ซิลิโคนแล้วมันดูแหลมมาก ทั้งๆที่หมอเอาซิลี่มาให้ดูก่อนใส่นะ เรากะแม่ยังว่าไม่โด่งเลย แต่พออกมาอ่ะ คือมันไม่น่าเกลียดนะแต่ดูแหลมมากเลย ไม่เป็นธรรมชาติ )

หลังจากหาข้อมูลอยู่นาน เราคิดว่านะคนเอเชียส่วนใหญ่โดยเพาะแถบบ้านเราอ่ะ มีเนื้อตรงสันจมูกค่อนข้างน้อย เวลาทำใส่น้องซิลี่จะทำให้เกิดปัญหาซิลี่แหลม ใส หรือ ทะลุได้ง่ายกว่าคนฝรั่ง ยิ่งถ่าอยากได้โด่งๆๆด้วย

โอเค55เราพร่ามยาวมากเลย พอดีเราได้พบคุณหมอชลทิศ เค้าบอกมาเลยคำแรกว่าเราทำได้แบบเดียวคือ ใช้ไขมันมาใส่ที่จมูกเพราะเนื้อของหนูมีน้อย เราก็เอ่อ คือหมอค่ะ แล้วมันจะไม่ยุบเหรอค่ะ คือ ได้ยินมาว่ามันยุบเยอะเลยทีเลยเวลามันเข้าที่คุณหมอบอกว่ายุบเยอะน้อยขึ้นอยู่กับไขมันของแต่ละคน เราจะรู้ผล ก็3เดือนไปแล้ว และถ้าถึงตอนนั้น หนูอยากได้โด่งกว่านี้จะมาเติมไขมันเพิ่มหรือ มาใส่ซิลี่แบบบาง (หมอเอารูปมาให้ดูมันเป็นซิลี่โคนแบบบางๆ พอมารวมกับไขมันที่ฉีดไปแล้ว มันก้อจะสวยพอดี) เฮ้อแต่เจ็บตัวสองรอบ เอาไงดีหว่า โอเคเราเลยเอาวะไงก็เพื่อความสวย และแลวก็ตัดสินใจเมื่อคืนนี้ทำจมูกกับหมอวิธีผ่าตัดเอาไขมันที่หน้ท้องมาใส่ที่จมูก

Re: ประสบการณ์ทำจมูกกับหมอชลทิศ เมื่อคืนนี้ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:49:28 AM »
เริ่มทำการผ่าตัด หมอเค้าจะฉีดยาให้น้ำเกลือเพื่อห้ยาชา ทำให้เราสลืมสลือ คือเรารู้สึกแค่ตอนเค่ตอนที่ผู้ช่วยมาเจาะน้ำเกลอแค่นั้นแหละนอกนั้นไม่เจ็บเลย แต่รู้สึกตัวตลอด พอหมอมาจมูกเราก็ชาไปแล้ว แล้วเค้าก็เริ่มโดยการดูไขมันที่ท้อง กับขอบบิกินี่ว่าตรงไหนไขมันดีกว่า พอดีของเราหมอบอกตรงก่อนบิกินี่ไม่ค่อนมีเลยเอาตรงท้อง (พุงเยอะ :P) ตอนหมอเจาะไขมันที่ท้องไม่เจ็บเท่าไหร่เลยแต่ตึงๆๆเหมือนมีใครมาทำอะไรกับพุงเราหว่า แล้ว สักพักหมอก็เรียกให้เราลืมตา(ตอนผ่าเรากลัวหลับตาตลอดเลย ^^) หมอเรียกให้มาดูไขมัน "หนูๆๆนี่คือไขมันหนูนะ (เอ่อ ค่ะ คิดในใจหมอช่วยเอามันออกไปเยอะๆเลยได้ไหมค่ะ เอิ้กๆๆ) "เดี่ยวหมอจะเอาน้ำออกให้หมดให้เหลือแต่ไขมันแล้วเอาเข้าไปหล่ะนะ" พอหมอพูดจบเราก้อรู้สึกเหมือนเค้ายัดอะไรเข้าจมูกเรา แต่ไม่เจ็บเลยอ่ะ (เรายังไม่รูเลยว่าเค้าเจาะรูในจมูกเราตอนไหน ทุกอย่างมันเร็ว) "อ่ะไหนเอากระจกมาดูสิ หนูชอบรึยัง" หน้าเราเปลี่ยนไปแล้วอ่ะ แต่ด้วยความโลภ "หมอค่ะใส่ไขมันอีกได้ไหมค่ะ กลัวมันยุบอ่ะค่ะ" ก่อนใส่ทุกครั้งหมอจะเอาไขมันเรามาให้ดู มันเป็นก้อนเหลืองๆๆ เห็นแล้วต้องลดความอ้วนเลยนะเนี่ย555 หมอใส่เข้าไปอีกปีมาณ2ก้อนเล็ก พร้อมบอกว่า หนูเนือจมูกหนูน้อยมาก หมอใส่ให้เต็มที่แล้วหล่ะ  ความจริงเก็รู้สึกแน่นมากแล้ว หมอให้ส่องกระจกอีกรอบสุดท้าย โอ้ยย โด่งแล้วๆๆๆ อิอิ แล้วหมอก้อเย็บแผลที่ท้องและจมูกเป็นอันเสร็จ

Re: ประสบการณ์ทำจมูกกับหมอชลทิศ เมื่อคืนนี้ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:52:45 AM »
พอลงมาแม่ยิ้มแฉ่งเลย บอกว่าโหหน้าเธอเปลี่ยนไปเลยนะเนี่ย
เอ่อแม่เปลี่ยนในทางที่ดีหรือไม่ดี 55  แม่บอกว่าหน้าดูยาวขึ้นเลยเย้อๆๆ จะได้หน้าเล็กๆกะเค้ามั่งงง
หมอให่นั่งพักอีกสักพักให้เราหายเบลอแล้วถึงกลับบ้าน รับยาเรียบร้อยยย
เฮ่อทำจมูกไม่เจ็บอย่างที่คิดแฮะ อิอิ ไว้เดี่ยวจะมาโหลดรูปให้ดูนะค่ะ ^^

ออฟไลน์ ~Jha@eY~

• กินนอนที่มีดหมอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:26:49 AM »
หวัดดีค่ะ

อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ

รบกวนช่วยลงให้ดูด้วยนะค๊ะ

สนใจมากค่ะ 

แล้วคุณหมอบอกป่าวค่ะว่าไขมันนี้มันจะอยุ่กับเราไปตลอดชีวิตอ่ะค่ะ

แล้วรูปทรงมันจะเปลี่ยนแปลงมั้ยค่ะ

ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:33:42 AM »
ตอนนี้อย่ที่ทำงานค่ะ มาทามงานเลย เดี่ยวจะลงให้นะค่ะ
หมอบอกว่า 3เดือนแรกควรระวัง เพราะไขมันยังไม่เข้าที่อ่ะค่ะ แต่ถ้าผ่านไปสามเดือนแล้ว เนี่ยไขมันจะอยู่กะเราไปตลอดเลย
แต่ที่กลัวคือกลัวไขมันยุบมากไปอ่ะค่ะ แต่ยังไงก็โด่งกว่าก่อนทำแน่นอนค่ะ คือเราซุ่มซ่าม อ่ะค่ะ เลยไม่อยากทำซิลิโคน แล้วก็เนื้อจมูกน้อยด้วย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:37:51 AM »
อ่อไขมันหลังสมเดือนแล้วมันจะคงที่แล้วอยู่กะเราไปตลอดเลยค่ะไม่มีอันตรายอะไรเลยเพราะมันเป็นของๆเราเองไขมันเราเอง ค่ะ  ค่าทำจะอยู่ที่ 35,000 บาท ค่ะ ซึ่งเราว่าค่อนข้างสูงนะค่ะแต่ถ้าเทียบกับผ แล้ว ต้องคอยดูว่าคุ้มไหม คือ ถ้ามันโด่งขึ้นโดยไม่เป็นแท่ง ใส เราว่าคุ้มนะ เพราะพี่สาวเราทำมา30,000 เป็นซิลี่โคน เราดูแล้วไม่ชอบ ถ้าไปแก้ก็ออาจเยเยอะกว่านี้อีก เฮ้อ เพาะความสวยเนอะ อิอิ ยังไงของเราต้องรอดูกันอีก สามเดือนอ่ะค่ะ แล้วยังไงจะรีบลงมาให้ดูนะค่ะ มีเมลไหมค่ะ เดี่ยวส่งไปให้ดู

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:24:32 PM »
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลนะค๊ะ

ส่งเมลล์มาให้ดูด้วยนะค๊ะ

jhaaey0909@live.com

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:58:25 PM »
ส่งไปให้ดูแล้วนะค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:11:35 PM »
ส่งไปให้ดูแล้วนะค่ะ

เปิดเมลล์ดูแล้วแต่ยังไม่ได้รับเมลล์เลยอ่ะจ๊ะ

รบกวนส่งมาอีกรอบนะจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:00:01 PM »
ส่งไปอีกรอบแล้วค่ะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:07:24 PM »
ได้รับเมลล์แล้วนะค๊ะ

จะบอกว่า สวยธรรมชาติมากเลยค่ะ

รูปก่อนนะ ตรงระหว่างตาคล้ายของพี่เลย

คือไม่ค่อยมี เนื้อน้อยด้วย

แต่ช่วงปลายของพี่จะเนื้อเยอะมากกกกกกกกก

เลยไม่รู้จะทำงัยดี 

ถ้าสมมติเข้าไปปรึกษาคุณหมอ

คุณหมอคิดค่าปรึกษาเท่ารัยค่ะ

ออฟไลน์ JOJO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 05:09:58 PM »
เราอยากจะทำเหมือนกันนะ  แต่ยังไม่กล้า  ถ้าอายุมากไปจะเป็นไรไหมนะ ทำแล้วสวยไหม ขอดูรูปหน่อยสิ ทำแล้วต้องพักกี่เดือนถึงทำงานได้  อยากทราบข้อมูลจัง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:26:26 AM »
พี่เอ๋ ----- ปรึกษาฟรีค่ะพี่เอ๋ แต่คุณหมอเค้ามี2ที่คือ คลินิคที่ดินแดงตรงแยกท่าดินแดงอ่ะค่ะหมอมาประมาณ3ทุ่ม ส่วนที่โรงพยาบาลมเหสักหมอเข้าประมาณบ่ายโมงค่ะ แต่ถ้าทำที่โรงพยาบาลจะมีคิดบริการค่าห้องผ่าตัดค่ะ ส่วนใหญ่ถ้าอายุไม่เยอะ ความดันไม่สูงไม่เสี่ยงอันตรายก็มาทำที่ดินอดงก็ได้ค่ะ เพราะหนูก้อทำที่ดินแดงค่ะ แต่ที่ดินแดงรอคิวค่อนข้างนานยังไงโทรนัดก่อนดีกว่าค่ะ แล้วไปประมาณสองทุ่มกว่าจะดีค่ะพี่เพราะรอไม่นานมาก ได้คุยกับพี่ผู้ช่วยเค้ให้คำปรึกษาดีค่ะ เอารูป มาให้ดูหลายแบบ อ่อ ที่สำคัญถ้าไปเร็วอาจได้เห็นตัวอย่างคนที่เพิ่งทำเสร็จใหม่ๆๆมาตัดไหม ทำแผลค่ะ จะได้เป็นการดูผลงานของหมอด้วยอ่ะค่ะ

พี่JOJO---- จิงๆที่นี่มีคุณหญิงคุณนาย หรือคนสูงวัยมาทำค่อยข้างเยอะค่ะ มาเก็บหน้า ทำตาซะส่วนใหญ่ค่ะ เพื่อนแม่หนูก็มาทำที่นี่ยังพาแม่ของเคามาด้วยอายุก้อ0กว่าแล้วค่ะ แต่แค่หมออาจให้ไปทำที่โรงพยาบาลแทนค่ะไม่ได้ทำที่คลินิกเพราะเครื่องมือจะครบกว่าในกรณีผู้สูงอายุ หรือมีปัญหาความดันสูงค่ะ

ออฟไลน์ No_Norse

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 03:28:33 PM »
อยากเห็นรูปอะค่ะ...อยากทำกะคุณหมอชลธิศมากๆ

ออฟไลน์ lerlak55

• *+.+*+*+*..+*+.โชคดีจัง.......ที่เราได้เจอกัน ..+*+.+*++*
  • แฟนคลับรักแท้มีดหมอ
  • ขอแค่ความจริงใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:14:34 AM »

ญาติก็ทำที่นี้ค่ะ

ขอบอกว่าดึงหน้า ไม่บวมเลยค่ะ  ;) 

+*+*+.+*.+ เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา .+*+.++*++*