สถานีรีวิว ศัลยกรรมเสริมจมูก ตาสองชั้น ริมฝีปากบาง เสริมหน้าอก ดึงหน้า ฯลฯ
สินค้าคุณภาพ น่าสนใจ คลิ๊กเลย !!! สปอนเซอร์ผู้ใจดี สนับสนุนเว็บมีดหมอ

ร้านค้า แนะนำ สินค้าคุณภาพ คลิ๊กเลย !!!!
WINKS CREAM ครีมหน้าใส..
ฮิตติดกระแสออนไลน์
เกรดพรีเมียม มี อย. การันตี

Review..จากน้องๆพริตตี้และผู้ใช้จริงเพียบ
วิ้งส์ครีมลงขายในหนังสือชั้นนำทั่วประเทศ Ray ,OHO,Spicy,TVpool
มาเป็นเซ็ทราคาปลีก 3xx -5xx /ราคาส่งถูกสุดๆ
:: สนใจสินค้าหรือต้องการเป็นตัวแทนจำหน่ายคลิกเลยค่ะ

รับผลิต งานโลชั่น/เนื้อเจล/เซรั่ม/เนื้อเนย
/สครับ/ครีม/เซรั่มหน้า/ลิป/เจลอาบน้ำ สบู่

ตามแบบที่สั่งได้ เริ่มต้น 50 – 2,000บต่อโล
สบู่แครอทฟิลิปปินส์ /มะนาวดีอ๊อกซี่ /ผลไม้รวม /กลูต้านมข้าว (เกรดพรีเมี่ยม )
กิโลล่ะ 80-150฿ ,สบู่ก้อน8 -20บ ราคาส่งถูกเวอร์

สบู่กลูต้านมข้าวตัวฮิตติดตลาดเจ้าแรก ร้าน MoB เท่านั้น
รับผลิตสบู่ทั่วไป หรือต้องการขึ้นสูตรใหม่
สำหรับคนต้องการทำแบรนด์ของตัวเอง ขั้นต่ำ500ก้อน
พร้อมจด อ.ย. ในนามแบรนด์ของคุณ
ราคาส่งสบู่ 100 ก้อนเริ่มที่ 10.- ราคาส่งถูกสุด X.-
รับออกแบบแบรนด์
รับตัดสติ๊กเกอร์ ทำกล่องใส่สบู่ และแพคเกจจิ้ง
ลงทุนหลักพัน สามารถมีสบู่เป็นแบรนด์ตัวเอง ในสต็อกอีกเป็นพันก้อน

█(รับส่งในนาม)skinny pillขาเรียวญี่ปุ่น0.80/
ส้มป่อย0.55/ลดสัดส่วนเมกา1.80 █

สบู่ฟอกผิวขาว,ครีมรักแร้ขาวโหลละ195/ Vitc acobic,Vit C2000mgซอฟเจลส่ง75/
ครีมสาหร่ายวากาเมะ190/ครีมฟ้าขาว65/ครีมฟ้าขาวกก.ละ690
เซรั่มเปิดผิวขาว90/ กลูต้าผสมรกแกะOver dose230
Royal jellyนมผึ้ง195/Mezo1100/ฟูโก้เพียว1150/Collypinkส่ง720-850
กลูต้าOver White3D195/Royal jellyนมผึ้ง195/Vitc acobicส่ง80
Tel :085-5568109
★★★★ Line:doodeebeauty.co.th ★★★★

♥░♥░ รับผลิตครีม ขายส่งครีมมี อย.♥░♥░
รับจดแจ้ง อย. ครีมในแบรนด์ของลูกค้า
ติดต่อได้ที่ 084-708-0443
★★ Dnaturespa.com ครีมไม่มีสารต้องห้าม★★
คุณภาพดี คลิ๊กเลย !!!

★★★★★★.........................★★★★★★
ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!!
โชว์ทุก ๆ หน้า
★★★ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!!
ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!!★★★
●•ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!!●•
●•ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!!●•
●•ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!! ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!!●•
★★★ ตำแหน่งนี้ จองแล้ว !!! ★★★

●•○◆◇ขายส่ง-->น้ำยาปลูกคิ้วปลูกผม
แชมพูขจัดรังแค เร่งผมยาว แก้ผมร่วง
งานคลีนิค//ผงคอลลาเจนเบอร์รี่โลละ650//

ผงกลูต้าทับทิมโลละ1350// ผงวิตามินซีเกร็ดคริสตัลโลละ600//
ผงคอลลาเจนแกรนูลเปปไทด์บริสุทธิ์โลละ1800//
ผงไฟเบอร์ดีท๊อกซ์โลละ650●•○◆◇ คลิ๊กดูสินค้าเลย!!!

█ ตำแหน่งนี้จองแล้ว!!!
โชว์ทุก ๆ หน้า
มองเห็นทุก ๆ หน้า
ติดต่อแอดมิน
อีเมล์ barameejung@gmail.com
★★★................★★★
★.......................★
รับโปรโมทเว็บ

ท้าให้ลอง สิวยุบใน 1 วัน ฝ้าจางใน 3 วัน
มี อย. เวชสำอางค์โดย แพทย์ผิวหนัง
รับประกันความพอใจ ในราคาแค่ 150 บาท !!
เห็นผลจริง รู้สึกได้ใน 3 วัน

รับทำแบรนด์ จด อย. รับผลิต ครีม เจล โลชั่น เซรั่ม สครับ แชมพู สบู่ ฯลฯ
เริ่มต้น กก.ละ 30 บาท ประสบการณ์กว่า 7 ปี ได้มาตรฐาน มีใบรับรอง
(ใจดี ไม่เเหวี่ยง ไม่วีน ถามได้ค่ะ) Line : shop2skin คลิ๊ก!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมคาง กับ ฉีดคาง อันไหนดีกว่ากัน ปลอดภัยกว่ากัน และก็ เสี่ยงน้อยกว่ากันค่ะ  (อ่าน 15143 ครั้ง)

yingf

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีค่ะ
หญิงเป็นคนหน้ากลมค่ะ คางไม่มีเลย เวลาถ่ายรูปเหมือนสาราเปาก็ไม่ปาน ไม่มีความมั่นใจเลย ก็เลย
คิดอยากจะเสริมคางค่ะ
แต่ไม่รู้จะเสริมที่ไหนดี อยากถามว่ามีใครเคยเสริมคางไหมค่ะ อยากจะดูรูปของคนที่เคยทำนะค่ะ
 และ กำลังยั่งใจอยู่ ว่า จะเสริมคาง หรือว่า จะฉีดคางดี เพราะว่า ขนาดดารายังไปฉีดมา แล้วถูกหลอก ว่าเป็นคอลอเจน ค่ะ
 ที่แท้ก็ซิลิโคนเหลว อือ และอีกอย่างก็เจ็บนาน บวมนานด้วยค่ะ
คือว่า เดือนหน้าจะทำจมูกกับหมอเฉลิมค่ะ แล้วอยากจะเสริมคาง ช่วยด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

bikzrin2

เราว่าเสริมคางน่าจะปลอดภัยกว่านะ อยุทนด้วยมั้งน่ะ

ส่วนอายรายที่ฉีดเข้าไป ก็มีโอกาสเน่า หรือม่ายก้อสลายไปได้เร็วกว่า

อันนี้ เราก็ไม่รู้ไรมากหรอกน่ะ

เอาเปนว่ารอผู้เชี่ยวชาญมาตอบดีกว่าคับ  :uu:

ออฟไลน์ JR Beauty Shop

• ค้าขายแบบมีตัวตน
  • กำลังจะเป็นแฟนคลับมีดหมอ
  • *
อย่าไปฉีดนะคะ เดี๋ยวมันจะย้อยไหลไปรวมกัน เหมือน ดาว มยุรี กะใครอ่ะที่เป็นข่าวดังๆ

ส่วนเสริมคางนี่รอท่านผุ้รู้ท่านต่อไปมาบอกค่ะ

:bui:

ออฟไลน์ friday

• แฟนคลับตัวยงมีดหมอ
อย่าฉีดนะคะ อันตราย

Lab-Lai

Re: เสริมคาง กับ ฉีดคาง อันไหนดีกว่ากัน ปลอ&#
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 01:33:25 PM »
:5n: ขอแนะนำว่าให้เสริมดีกว่าคะ เพราะการเสริมปลอดภัยมากก่าฉีด

อย่างเวลาถ้าคางเราเกิดมีปัญหาภายหลัง หรืออยากเปลี่ยนรูปทรง

ก็สามารถทำได้ง่ายกว่าฉีดอยู่แว้ว เวลาจะแก้ไขเราก็สามารถเอาตัวที่เสริมออกได้ทันที

แต่ถ้าเป็นการฉีดนี่คงต้องมานั่งขูดสารที่มันไปเกาะอยู่ภายในร่างกาย เราว่าเจ็บตัวหนักก่าเสริมอีก

แถมบางทีก็เอาสารที่ฉีดออกมาได้ไม่หมดอีกด้วย :1194505781: น่ากลัว

เพราะฉะนั้น....ไปเสริมคาง ดีก่า ฉีดค๊า

ออฟไลน์ sunday

• น้องหน้าใหม่มีดหมอ
คอมเฟิร์มว่าเสริมคางดีว่าครับ เพราะกำหนดรูปร่างได้แน่นอนกว่าและอยู่คงทน ปลอดภัย เมื่อมีปัญหาก็เอาออกได้ง่าย

การฉีดคางที่ใช้คอลลาเจนนั้น จะ่สลายไปเองได้ ทำออกมาได้สวยและปลอดภัยแต่ก็อยู่ไม่คงทนต้องไปฉีดใหม่อยู่เรื่อย

ส่วนการฉีดที่ใช้ซิลิโคนหรือสารพวกไขมันเทียม จะอยู่ได้นาน แต่จะสวยเฉพาะตอนแรกๆ มันจะย้อยในเวลาต่อมา จากสวยกลายเป็นขี้เหร่ ต้องขูดออก

Tow

เสริมดีกว่าเยอะคับผมมีประสบการมาแล้วเราต้องคอยดูแลไม่ให้กระทบอะไรแรงๆอาจทำให้ผิดรูปได้แล้วอีกอย่างสารที่แกเข้าไปไม่รู้ว่าเปงของจริงรึเปล่าด้วย

yingf

ขอบคุณมากค่ะ กับความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคน

หญิงเองก็คิดว่าอยากจะเสริมค่ะ แต่มีปัญหาอยู่คือว่าหญิงเอง
มีน้องตัวเล็กๆน่ะค่ะ กลัวทำมาแล้ว ลูกจะมาโดนนะค่ะ
แล้วอีกอย่างหญิงเองไม่ได้อยู่เมืองไทย อยู่ได้ไม่นาน ขอถามเพื่อนๆ ด้วยค่ะว่า ถ้าทำแล้ว มันบวมนานไหมค่ะ เพราะอ่าน
อยากเวปต่างๆ บอกว่าบวม สามเดือนขึ้นไป อืม คิดหนัก อยากสวย ค่ะ

อืม ว่าแต่ว่า ถ้าจะเสริมเนี่ย ที่ไหนทำสวยและธรรมชาติที่สุดค่ะ ขอความช่วยเหลือด้วยน่ะค่ะ

fresh

:bui:

เห็นด้วยว่าเสริมดีกว่าฉีด

ออฟไลน์ buriko

ฉีดกับเสริม จะได้คนละทรงกันด้วยนะคะ

ฉีดจะได้ทรงแหลม

เสริมจะได้ทรงมนค่ะ

ออฟไลน์ "นุ๋งนิ๋งค่ะ"

• ความจำสั้น..แต่รักฉันยาว
  • ขอแค่ดูดีก็พอ
 :d:ขอถามอะไรเพิ่มเติมได้ป่าวคะ

คือการเสริมคางโดยไขมันของเราเอง :nga:

มีข้อดีข้อเสียยังไงอ่ะคะ

(ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้รู้นะคะ)
:newyear:

~ความมั่นใจเต็มร้อย มาพร้อมกับความสวยอันน้อยนิด~
:ok:

fresh

ฉีดคางด้วย ไขมันตัวเอง ไม่เป็นที่นิยมอ่ะคับ

เพราะต้องเจ็บตัว 2 ที่ แล้วมีโอกาส ฝ่อได้

เสริมไป100 % อาจจะยุบ เหลือ 70-80 %

ต้องเติมอีก ก็ต้องเจ็บตัวอีก 2 ที่แน่ะ

ส่วนข้อดี กะคือเป็นไขมันของเราเอง ไม่เปงอันตราย

อื่นๆ รอผู้รู้(มากกว่า)มาตอบ ละกานเนอะ

ออฟไลน์ "นุ๋งนิ๋งค่ะ"

• ความจำสั้น..แต่รักฉันยาว
  • ขอแค่ดูดีก็พอ
:newyear:

~ความมั่นใจเต็มร้อย มาพร้อมกับความสวยอันน้อยนิด~
:ok:

nOng Aon

เนี้ยค่ะ
ว่าเด่วจะไปฉีดเหมือนกันเพราะเป็นคนที่มีคางอยู่แล้วแต่มันตัดเลยจะไปเอาแค่ลอบเด่ว
กัลวว่าถ้าไปเสริมแล้วมันจะยาวเป็นแม่มด
แต่ก็กลัวนะค่ะ
ถามพวกพี่ๆมาหลายคน
ทุกคนสรุปว่าหมอนิดที่อยู่ซอยชินเขตเค้าทำดีสุด
แต่ต้องบอกเค้าดีๆๆเพราะหมอชอบทำแล้วหน้าเราจะบานออกไม่พุ่ง
ไงใครรู้ก็ช่วนแนะนำอีกทีนะค่ะ

ออฟไลน์ nam2012

• น้องหน้าใหม่มีดหมอ
เราว่ามันต่างกันตรงที่ถ้าเสริมคางด้วยซิลิโคนมันจะอยู่ได้ถาวร แต่ถ้าฉีดฟิลเลอร์จะอยู่ได้ชั่วคราวแต่มีข้อดีคือ เจ็บน้อยกว่าเท่านั้นเอง เราว่าลองเลือกทำดู แต่เพื่อนเราหลายคนนะ ไปทำที่เลอ แบ็งค็อคกับหมอโอภาสมา ออกมาสวยเป็นธรรมชาติดี ลองไปปรึกษาดูค่ะ